หน้าแรก
เกี่ยวกับเรา
สารผู้บริหาร
ตำนานยานากาวา
ข้อมูลพื้นฐาน
ตราสัญลักษณ์
เครื่องแบบนักเรียน
เพลงมาร์ชโรงเรียน
สิ่งอำนวยความสะดวก
วิดิทัศน์แนะนำโรงเรียน
หลักสูตร
ยานากาวาทีม
โครงสร้างองค์กร
บุคลากร
ผู้บริหาร
ครูผู้สอน
เจ้าหน้าที่
กรรมการ
กรรมการมูลนิธิคนสร้างคน
กรรมการสถานศึกษา
กรรมการที่ปรึกษา
สมัครเรียน
ระเบียบการรับสมัคร
สมัครเรียนออนไลน์
ค่าธรรมเนียม
นักเรียนของเรา
ติดต่อเรา
Roadmaps
เสียงจากผู้มาเยือน | ผู้ปกครอง
xxxxxxxx
หน้าแรก
เสียงจากผู้มาเยือน | ผู้ปกครอง
ผศ.ดร.ณัฏฐพันธ์ เขจรนันทน์
อดีตผู้อำนวยการ หลักสูตรปริญญาเอก บริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต
โรงเรียนทางเลือกใหม่ของเยาวชนไทย...ดร.เชาว์ เต็มรักษ์ เรียนปริญญาเอกกับผมเราได้พูดคุยกันเรื่องแนวคิดในการพัฒนาบ้านเกิดและประสบการณ์ สมัยอยู่ประเทศญี่ปุ่น ดีใจเห็นโรงเรียนมัธยมยานากาวามีความก้าวหน้าขึ้นตาลำดับ
เป็นโรงเรียนที่สร้างเด็กให้มีระเบียบวินัย สอนเด็กไม่ให้ ฟุ้งเฟ้อ ประหยัด บรรยากาศในสวนน่าเรียน เด็กสามารถพูดภาษาญี่ปุ่นได้ทำให้คุณภาพชีวิตดีขึ้น และนักเรียนก็สามารถไปเรียนต่อประเทศญี่ปุ่นได้ เป็นการสร้างเด็กเพื่อกลับมาพัฒนาบ้านเกิดต่อไป
ศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ ธำรงธัญวงศ์
อธิการบดีมหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
ดร. ธีรวัฒน์ วงศ์วรทัต
นายกสมาคมกาแฟและชาไทย
เป็นโรงเรียนสอนให้คนเป็นผู้นำ กล้าคิด กล้าทำ กล้านำเสนอ นักเรียนอยู่อย่างมีความสุข ตามหลักสูตรกระทรวงศึกษาธิการไทย เด็กมีความรับผิดชอบ ที่สำคัญที่ชอบคือบูรณาการศาตร์พระราชา อยากแนะนำ ให้มาเรียนที่นี้...ครับ
ติดตามความก้าวหน้ามาโดยตลอดเป็นโรงเรียนทางเลือกสไตล์ญี่ปุ่นที่สร้างเด็กไทยให้มีระเบียบวินัย มีความรับผิดชอบ การให้เกีรยติผู้อื่น ทำให้เยาวชนไทยสามารถเป็นผู้นำให้ประเทศชาติเป็นอย่างดี ยินดีสนับสนุนและขอเชิญชวนให้มาเรียนที่นี้...
นายภาณุ อุทัยรัตน์
สมาชิกสภาแห่งชาติ | อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช
รองศาสตราจารย์ ดร.วีระยุทธ ชาตะกาญจน์
คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช
ผมเชื่อมั่นในทีมผู้บริหารในการขับเคลื่อนยานากาวาให้ประสบความสำเร็จ สร้างคนยุคใหม่เพื่อมาพัฒนาชาติไทย เห็นการพัฒนาโรงเรียนอย่างก้าวตามลำดับ สามารถนำเป็นแบบอย่างในการพัฒนาโรงเรียนอื่นอีกด้วย ขอเชิญชวนให้ลูกหลานมาเรียนที่นี้…
รู้กับ ดร.เชาว์ เต็มรักษ์ มาเป็นเวลานาน มีประสบการณ์จากประเทศญี่ปุ่นมาเป็นเวลา 9 ปี ได้นำระบบญี่ปุ่นมาผสมผสานกับการศึกษาไทยได้อย่างลงตัว เป็นประโยชน์ต่อสังคมเป็นอย่างมาก บรรยากาศในโรงเรียนร่มรื่นดี อากาศดี
พระราชสุทธิวิมล
เจ้าคณะจังหวัดกระบี่
ดร.ภาวินทร์ ณ พัทลุง
รองนายกเทศมนตรีนครนครศรีธรรมราช
โรงเรียนมัธยมยานากาวาพัฒนาอย่างต่อเนื่อง มีการเปลี่ยนแปลงทุกครั้งที่มาเยี่ยม ขอให้ผู้ปกครองมีความมั่นใจในการพาลูกหลานมาเรียนที่นี้ ผมเชื่อมั่นและศรัทธาในความตั้งใจของผู้บริหาร ทำโรงเรียนด้วยตั้งใจจริง
ขอชื่นชมการบริหารจัดการโรงเรียนเป็นไปตามเป้าหมายของกระทรวงศึกษาธิการ ได้นำศาสตร์พระราชามาปรับใช้ได้อย่างลงตัว การเข้าใจ เข้าถึง พัฒนา ทำให้เห็นคุณภาพของประชากรที่สามารถนำไปพัฒนาประเทศไทยต่อไป
นายไกรสิทธิ์ เลิศไกร
รองศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช (2563)
นายพีระพงษ์ สองวิหค
ผู้อำนวยการโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคใต้
มีความประทับใจมาก…บรรยากาศดีมีความเหมาะสมในการเรียนการสอน มีความปลอดภัย เป็นต้นแบบของการจัดการเรียนการสอนแบบสไตล์ในประเทศไทย เสริมภาษาญี่ปุ่นในหลักสูตรซึ่งมีความสำคัญต่อพัฒนาคุณภาพชีวิต
นักเรียนมีความตั้งใจมากในการรับความรู้เพื่อต่อยอด ทำให้ชีวิตที่ดีขึ้น ชื่มชมในผู้บริหารที่ทุ่มเทพัฒนาโรงเรียนจบประสบความสำเร็จ เป็นโรงเรียนต้นแบบในการสร้างคนเพื่อการสร้างชาติอีกโรงเรียนหนึ่ง…
พลเรือตรีอาภากร อยู่คงแก้ว (บิ๊กน้อย)
รองผู้บัญชาการทัพเรือภาคที่ 3
ดร.สุภาพ เต็มรัตน์
ผู้อำนวยการโรงเรียนปากพนัง
พัฒนาการศึกษาแบบเรียนปฎิบัติจริง และภาษาญี่ปุ่นเป็นเครื่องมือสำคัญในนำไปใช้กับชีวิตจริงซึ่งมีบริษัทญี่ปุ่นในประเทศจำนวนมากรองรับผู้ที่สามารถพูดภาษาญี่ปุ่นได้ เป็นโอกาสของเยาวชน…
เป็นโอกาสที่ดีของลูกๆ ได้มาอยู่สถาบันที่มีคุณภาพ นำระบบญี่ปุ่นมาเสริมให้มีระเบียบวินัย มีความรับผิดชอบ และให้เกียรติผู้อื่น เคารพตนเอง จะได้เป็นกำลังสำคัญของชาติต่อไป ขอให้กำลังใจลูกๆทุกคน
นางธัญกมล ฉิมมี
ผู้อำนวยการกลุ่มสนับสนุนข้อมูลสารสนเทศ ครูและบุคลากรอาชีวศึกษเอกชน
1